TUZ yapokea maoni ya wadau Pemba kuhusu mkataba utoaji huduma

 


NA FATMA HAMAD, PEMBA

TUME ya Utangazaji Zanzibar TUZ, imeanza kupokea maoni, ili kuimarisha  rasimu ya mkataba wa utoaji wa huduma kwa wadau wa habari, ili kujenga ukaribu na uhusiano kwa wadau hao.

Akizungumza katika kikao cha kupokea maoni ya wadau kuhusu mkataba huo kwa wamiliki wa vyombo vya habari  na wadau wa huduma za utangazaji,  kilichofanyika ukumbi wa mikutano ZBC Chakechake, Afisa Utawala wa Tume hiyo Zanzibar Zuwena Mohamed alisema, maoni ya wadau yatasaidia kuwa na rasimu rafiki ya utoaji wa huduma.

Alisema Tume ya Utangazaji imebaini kuwa, kumekuwepo na baadhi ya watu hawaelewi huduma zinazotolewa na Tume hiyo, jambo linalopelekea kukosekana kuwepo kwa uhusiano mzuri kati ya Tume na Wadau.

‘’Tumekua tukipokea malalamiko mbalimbali kutoka kwa wadau wetu, hivyo tumeamua kuleta mkataba huu kwenu ili kuutolea maoni ambayo yataingizwa kwenye rasimu hapo badae yenye lengo la kuondosha malalamiko hayo pamoja na mambo mengine,’’alisema.

Alieleza kuwa, ujio wa rasimu hiyo ya mkataba  huo wa utoaji wa huduma kwa wataka huduma, utaleta mabadiliko makubwa katika sekta ya utangazaji, wandishi, wadau pamoja na watendaji wa Tume yenyewe.

Aliendelea kusema kuwa mkataba huo umegusa vipengele saba muhimu, ambapo moja ni kufanya mawasiliano na wadau pamoja na kuvitembelea vituo vya utangazaji kila baada ya miezi sita.

‘’ Vipengele vyengine vilivyomo ndani ya rasimu ya mkataba wa utoaji wa huduma kwa wadau wa utangazaji ni uwepo wa rufaa kwa mtaka huduma pindi hakupata huduma kwa wakati,’’alifafanua.

Mapema akifungua kikao kazi hicho, Mratibu wa Tume hiyo Ofisi ya Pemba Adam Ramadhan Kombo alisema, lengo hasa la mkataba huo ni kurahisha huduma za utangazaji na wadauwake katika shughuli zao mbalimbali za utangazaji.

Alieleza kuwa kwa kujali maoni ya wadau wake, Tume imeona ni vyema kuwakusanya na kupokea maoni yao, ili kuwa na rasimu rafiki na inayokwenda na wakati.

Hivyo aliwaomba wadau hao kuendelea kutoa maoni yao juu ya uimarishaji wa rasimu hiyo, ambayo ni kiungo muhimu baina ya Tume na wataka wataka huduma za Utangazaji.

‘’Hii ni fursa muhimu kwa wadau wetu, maana chombo hichi ndicho kitakachotuongoza sisi Tume kufikia malengo ya wataka huduma, ili kutimiza ndoto za shughuli zao za kila siku,’’alieleza.


 Nao baadhi ya wadau walioshiriki kikao hicho, walielezea kufurahishwa kwao, na wazo la Tume ya Utangazaji Zanzibar TUZ, kuileta rasimu hiyo kwao kwani wametekeleza takwa la kisheria.

 Mmoja kati ya wadau hao Mustafa Moyo alisema wakati umefika sasa kwa Tume hiyo kuvifuatilia zaidi vyombo vha habari mtandaoni hususani TV, ili kuhakikisha vinafuata kikamilifu kanuni za utangazaji.

‘’Chombo hichi cha mkataba kitakua suluhisho la wale wamiliki wa vyombo vya habari wanaokiuka maadili na kufganya kazi pasi na vibali, leseni pamoja na kutofuata miongozo inayotolewa na TUZ, alieleza.

Nae Maryam Talib Omar alisema kuwa rasimu hiyo itakapokamilika itakua ni daraja lenye ufanisi la mawasiliano baina ya Tume na wadau wa Utangazaji, jambo ambalo kwa sasa sio rafiki.

Tume ya Utangazaji Zanzibar TUZ kwa sasa inaendelea kukusanya maoni kwa wadau wake, ili kuwa na mkataba wa utoaji wa huduma kwa wadau wa utangazaji, jambo ambalo kwa miaka 14 iliyopita halipo.


MWISHO

 

Comments

Popular posts from this blog

WANDISHI WA HABARI ANDIKENI HABARI ZA UCHAMBUZI

NAJIVUNIA KUONA WANANCHI WA MJINI KIUYU WAKIKANYAGA BARABARA YA LAMI

HOFU YA UDHALILISHAJI MTANDAONI INAVYOWANYAMAZISHA WANAWAKE